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Latra yapiga marufuku
'migomo kwa wasafirishaji

{ Na Ikunda Erick

AMLAKA ya Ud-
hibiti Usafiri Ardhini
£ (LATRA) imepiga
i marufuku migomo kwa watoa
! huduma za usafirishaji na
i kusisitiza kuwa haitamvumilia
i yeyote atakayekiuka utaratibu
i wakisheria katika kupanga
¢ nauli, huku ikiwataka wadau
i kufuata mifumo rasmi ili-
i yowekwa.
5 Mkurugenzi Mkuu wa
i Latra, Habibu Suluo alisema
hayo Dar es Salaam juzi
i baada yabaadhi ya madereva
{ mkoani Mbeya kugoma kutoa
i huduma za usafiri, kwa madai
i kuwakupanda kwa bei ya
{ mafuta hakuendani na nauli
i zilizopo.
i “Kumekuwa na ma-
i lalamiko kutoka kwa baadhi
i ya waendesha mabasi kuhusu
kupanda kwa gharama za
uendeshaji, ikiwemo bei ya

mafuta lakini hilo haliwezi
kuwa sababu ya kufanya
mgomo au kuongeza nauli
kiholela,” alisema Suluo.

Alisema kuna kikokotoo
maalumu kinachotumika
kupanga nauli kwa kuzingatia

arama halisi za uendeshaji
na kwamba kwa sasa hesabu
zinaonesha waendeshaji
wanaweza kuendelea kutoa
huduma bila kupata hasara,
hata katika hali ya sasa ya bei
za mafuta.

“Yeyote atakayesitisha
huduma au kushiriki mgomo
kinyume cha sheria, hatua
kali zitachukuliwa ikiwemo
kufungiwa leseni,” alisema.

Aidha, alisema baadhi ya
changamoto zinazotajwa na
waendeshaji zinatokana na mi-
fumo isiyo rasmi ya ukusanyaji
wa mapato ambapo wamiliki
wa mabasi wanashindwa

" kufuatilia mapato halisi yanay-

opatikana kila siku.

HABARI

Mamlaka imeonya kuwa kwa mazungumzo badala ya
ipo tayari kuanzisha mfumo kuchukua hatua zisizo halali.
“wa tiketi za mtandaoni kwa Aidha, alitoa mwito kwa
mabasi yoteili kaweka uwazi ~ wadau wote wa usafirishaji
wa mapato na kuondoa ma- kuhudhuria kikao kilichoitish-
lalamiko yasiyona msingi. wa Aprili 8, mwaka huu mjini
“Iwapo watoa huduma Dar es Salaam kuwasilisha
hawatakuwa tayari kuweka maoni na mapendekezo yao
mifumo ya uwazi, serikali in- kuhusu nauli kwa kuzingatia
aweza kuwalazimisha kutumia  kanuni na vigezo.
tiketi za kielektroniki ili kila Alitaja baadhi ya vigezo
mmiliki aweze kuonamapato  hivyo kuwa, wadau lazima
yanayoingia kwa wakati wawasilishe hesabu zao zilizo-
halisi,” alisema. kaguliwa kwa miaka mitatu
Pia, imewataka wamiliki mfululizo, wawasilishe taarifa
wa mabasi kuwasilisha tak- ya utendaji wa kampuni kwa
wimu sahihi za uendeshajiili ~ miaka mitano mfululizo na
kusaidia kufanya maamuziya  wawasilishe taarifa ya misha-
haki kuhusu naul, ikisisitiza hara inayolipwa kwa dereva
kuwa maamuzi yoyote lazima  na kondakta.
yazingatie sheria na taratibu Alisema wadau wataka-
zilizopo. oshindwa kufika ana kwa
Kwa upande mwingine, ana Dar es Salaam wanaweza
Latra imesisitiza kuwa mila- kushiriki mkutano huo moja
ngo ya majadiliano ipo wazi kwa moja kupitia mitandao ya
kwa wadau wote wa sekta Latra itakayorushwa moja kwa
hiyo naimewataka kujitokeza ~ moja wakati wa kikao hicho.
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